Bài mới trong
4 h | 12 h | 24 h | 2 ngày

+ Trả lời chủ đề + Gửi Ðề Tài Mới
Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 20 trên 26

Ðề tài: Nên kinh doanh ngành nghề gì?

Thy's Avatar
    Thy đang offline   Trên đất Thành Nam Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Aug 2008
    Đã chạy được
    1,441
    Cảm ơn
    1,767
    Bạn đã nhận 1,699 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    426

Nên kinh doanh ngành nghề gì?

Thưa các bác,

Số là vợ chồng em bao năm nay công chức nhà nước, giờ muốn kinh doanh thêm một cái gì đó......mà đau hết cả đầu vẫn không biết kinh doanh cái gì . Vốn thì nhà em không có nhiều, thời giờ quản lý thì ban đầu chỉ là bán thời gian, còn lại vẫn phải bám trụ nhà nước ạ, về lâu dài sẽ tính tiếp...

Lúc thì tính mở quán cà phê, quán ăn, lúc lại tính mở cửa hàng VLXD, lúc lại tính mở cửa hàng quà tặng & rượu, cửa hàng VVP, công ty cho thuê xe ô tô tự lái....

Mọi ý tưởng vẫn còn đang nung nấu, chưa đâu vào đâu.

Các bác có cao kiến gì thì chia sẻ cùng em với nhé, hay ai cũng có ý định kinh doanh gì đó thì cùng hợp tác ạ? Copyright: www.CaravanViet.com
    Tri túc !

2. Có 5 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Thy

BắcKieuPhong (10-02-2010), bebon (09-02-2010), keodaichi (09-02-2010), Sên (09-02-2010), Thỏ ngọc (09-02-2010)

keodaichi's Avatar
    keodaichi đang offline   Xuyên Việt trở về - Vượt cực tây Vĩ tuyến 17 keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute keodaichi has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Aug 2009
    Đã chạy được
    4,653
    Cảm ơn
    4,800
    Bạn đã nhận 8,840 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    6513

Ðề: Nên kinh doanh ngành nghề gì?

Bác Thy kinh doanh hay dịch vụ ????
    Cho em tham gia với !!!! Copyright: www.CaravanViet.com

4. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới keodaichi

Thy (09-02-2010)

Thy's Avatar
    Thy đang offline   Trên đất Thành Nam Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute Thy has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Aug 2008
    Đã chạy được
    1,441
    Cảm ơn
    1,767
    Xăng tiết kiệm được
    426

Bác keodaichi ơi, em tưởng bác đang có phòng khám ngoài giờ rồi chứ hihi.

Em rất thích mở một quán ăn chuyên các món hải sản như hàu (từ Long Sơn), mực, tôm, cua (từ Phan Thiết đem vô), nghêu (từ Cần Giờ), cua cốm (từ Bến Tre)....Quán nhỏ thôi chỉ cần là chỗ cho CV off chắc em cũng thu đủ sở hụi quá hehe.

Bác keodaichi có ý tưởng gì không? Copyright: www.CaravanViet.com
    Tri túc !

6. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Thy

bebon (09-02-2010), Thỏ ngọc (09-02-2010)

saigonpool.com's Avatar
    saigonpool.com đang offline Phi lạc đà Tạm biệt nhé Saigon, Xuyên Việt đây! saigonpool.com is a splendid one to behold saigonpool.com is a splendid one to behold saigonpool.com is a splendid one to behold saigonpool.com is a splendid one to behold saigonpool.com is a splendid one to behold saigonpool.com is a splendid one to behold saigonpool.com is a splendid one to behold
    Tham gia từ
    Jun 2009
    49 L Quốc Hương Phường Thảo Điền Q2 TP Hồ Chí Minh
    Đã chạy được
    92
    Cảm ơn
    371
    Bạn đã nhận 108 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    0

Trích Nguyên văn bởi Thy Xem bài viết
    Bác keodaichi ơi, em tưởng bác đang có phòng khám ngoài giờ rồi chứ hihi.

Em rất thích mở một quán ăn chuyên các món hải sản như hàu (từ Long Sơn), mực, tôm, cua (từ Phan Thiết đem vô), nghêu (từ Cần Giờ), cua cốm (từ Bến Tre)....Quán nhỏ thôi chỉ cần là chỗ cho CV off chắc em cũng thu đủ sở hụi quá hehe.

Bác keodaichi có ý tưởng gì không?
    Em nghĩ bác có thể thành công thậm chí làm giàu với ý tưởng này ...với điều kiện phải là đồ tươi sống và giá cả hợp lý
    Khách hàng của em ( Nhà hàng & Resort Ngọc Sương ) cũng rất thành công trong lĩnh vực này nhưng em ít ghé vì ..mắc quá
    Nếu bác mở ...em đăng ký suất Founder customer nhá Copyright: www.CaravanViet.com
    Linh Linh Đan Pool & Spa Company Ltd
    49L Quốc Hương Phường Thao Điền Q2 TP Hồ Chí Minh
    www.saigonpool.com

8. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới saigonpool.com

bebon (09-02-2010), Thy (10-02-2010)

bebon's Avatar
    bebon đang offline   XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Feb 2009
    Đã chạy được
    7,904
    Cảm ơn
    27,841
    Bạn đã nhận 5,707 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    2855

ốc ác... gì đi chị Thy, nhà mình sẽ dời aTri lên chỗ chị hén Copyright: www.CaravanViet.com
    "Đi khắp thế gian không ai tốt bằng Mẹ
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng Cha"

10. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới bebon

Thy (10-02-2010)

migo's Avatar
    migo đang offline Bình Dương (QL13) XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute migo has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    5,968
    Cảm ơn
    4,861
    Bạn đã nhận 12,002 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    5487

Em đang thiếu vốn nè ..... qua mần với em đi Copyright: www.CaravanViet.com

12. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới migo

SaigonGuide® (09-02-2010)

coc_cua_ech's Avatar
    coc_cua_ech đang offline Xe môtô Qua Đèo Cả, biển Vũng rô xanh biếc coc_cua_ech is a name known to all coc_cua_ech is a name known to all coc_cua_ech is a name known to all coc_cua_ech is a name known to all coc_cua_ech is a name known to all coc_cua_ech is a name known to all
    Tham gia từ
    Apr 2009
    Đã chạy được
    586
    Cảm ơn
    330
    Bạn đã nhận 629 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    103

Thưa các bác,

Số là vợ chồng em bao năm nay công chức nhà nước, giờ muốn kinh doanh thêm một cái gì đó......mà đau hết cả đầu vẫn không biết kinh doanh cái gì . Vốn thì nhà em không có nhiều, thời giờ quản lý thì ban đầu chỉ là bán thời gian, còn lại vẫn phải bám trụ nhà nước ạ, về lâu dài sẽ tính tiếp...

Lúc thì tính mở quán cà phê, quán ăn, lúc lại tính mở cửa hàng VLXD, lúc lại tính mở cửa hàng quà tặng & rượu, cửa hàng VVP, công ty cho thuê xe ô tô tự lái....

Mọi ý tưởng vẫn còn đang nung nấu, chưa đâu vào đâu.

Các bác có cao kiến gì thì chia sẻ cùng em với nhé, hay ai cũng có ý định kinh doanh gì đó thì cùng hợp tác ạ?
    Em ủng hộ bác mở cửa hàng quà tặng và rượu. lý do:

1. không quá phức tạp như cà phê hay quán ăn. giờ giấc bác có thể tự quyết định.

2. Không cần có mặt ở cửa hàng toàn thời gian.

3. Quà tặng và rượu thì là bán quanh năm, không theo thời vụ.

4. Không phải lo về hàng hoá bị hỏng hay hư thối.

chúc bác thành công.... Copyright: www.CaravanViet.com

14. Có 3 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới coc_cua_ech

bebon (10-02-2010), Thy (10-02-2010), Vạn Dặm (09-02-2010)

Thy's Avatar
    Tham gia từ
    Aug 2008
    Đã chạy được
    1,441
    Cảm ơn
    1,767
    Xăng tiết kiệm được
    426

Trích Nguyên văn bởi migo Xem bài viết
    Em đang thiếu vốn nè ..... qua mần với em đi
    Anh Mì đang làm gì vậy, quán ăn hả anh? Ở đâu hả anh? Để em trao đổi thêm với anh hen. Copyright: www.CaravanViet.com
    Tri túc !

Thy's Avatar
    Tham gia từ
    Aug 2008
    Đã chạy được
    1,441
    Cảm ơn
    1,767
    Xăng tiết kiệm được
    426

Trích Nguyên văn bởi saigonpool.com Xem bài viết
    Em nghĩ bác có thể thành công thậm chí làm giàu với ý tưởng này ...với điều kiện phải là đồ tươi sống và giá cả hợp lý
    Khách hàng của em ( Nhà hàng & Resort Ngọc Sương ) cũng rất thành công trong lĩnh vực này nhưng em ít ghé vì ..mắc quá
    Nếu bác mở ...em đăng ký suất Founder customer nhá
    Em cám ơn lời khuyên và động viên của bác. Sẽ nghiên cứu thật kỹ ạ. Copyright: www.CaravanViet.com
    Tri túc !

NHI's Avatar
    NHI đang offline Cố Đô Huế Thẳng tiến Thủ Đô NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Jan 2010
    Đã chạy được
    1,710
    Cảm ơn
    2,678
    Bạn đã nhận 1,302 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    1152

Thy ơi,chị đã từng suy nghĩ mở 1 quán "bún bò Huế".
    Ưu điểm:
    -Không cần mặt bằng đắt tiền
    -vốn ít
    -không phụ thuộc đầu bếp nhiều
    -thực phẩm dễ kiếm
    -có thể bán suốt ngày(ví dụ như chị có thể ăn bún bò sáng trưa chiều tối)
    Cố gắng làm chất lượng,sạch sẽ, kiếm chỗ đông dân cư thì cũng khá đó. Copyright: www.CaravanViet.com

18. Có 4 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NHI

bebon (10-02-2010), GAB (10-02-2010), Thy (10-02-2010), tuấn béo (10-02-2010)

Thy's Avatar
    Tham gia từ
    Aug 2008
    Đã chạy được
    1,441
    Cảm ơn
    1,767
    Xăng tiết kiệm được
    426

Trích Nguyên văn bởi NHI Xem bài viết
    Ưu điểm:
    -vốn ít
    -thực phẩm dễ kiếm
    Cố gắng làm chất lượng,sạch sẽ, kiếm chỗ đông dân cư thì cũng khá đó.
    Nhi ơi, chị làm đi, em ủng hộ chị. Hình như chị người gốc Huế, nấu món Huế thì ngon phải biết hihi hay nâng lên thành quán ăn Huế luôn đi chị?

@ anh Gab, các Supper Mod: các bác nghĩ sao về ý tưởng CV có một quán ăn của riêng mình? Copyright: www.CaravanViet.com
    Tri túc !

20. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Thy

bebon (10-02-2010), bimsu (10-02-2010)

NHI's Avatar
    NHI đang offline Cố Đô Huế Thẳng tiến Thủ Đô NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute NHI has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Jan 2010
    Đã chạy được
    1,710
    Cảm ơn
    2,678
    Xăng tiết kiệm được
    1152

Nhi ơi, chị làm đi, em ủng hộ chị. Hình như chị người gốc Huế, nấu món Huế thì ngon phải biết hihi hay nâng lên thành quán ăn Huế luôn đi chị?

@ anh Gab, các Supper Mod: các bác nghĩ sao về ý tưởng CV có một quán ăn của riêng mình?
    Hêhê,chị chỉ giỏi ăn thôi.Chị còn chưa có thời gian lo cho phòng nha riêng mình nữa là.nhưng nếu em mở quán chị xin 1 chân Copyright: www.CaravanViet.com

22. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NHI

bebon (10-02-2010)

bebon's Avatar
    bebon đang offline   XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute bebon has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Feb 2009
    Đã chạy được
    7,904
    Cảm ơn
    27,841
    Xăng tiết kiệm được
    2855

Hêhê,chị chỉ giỏi ăn thôi.Chị còn chưa có thời gian lo cho phòng nha riêng mình nữa là.nhưng nếu em mở quán chị xin 1 chân

Bún Bò dễ ăn, em cũng một chân...ăn xong rửa tô Copyright: www.CaravanViet.com

bebon's Avatar
    Tham gia từ
    Feb 2009
    Đã chạy được
    7,904
    Cảm ơn
    27,841
    Xăng tiết kiệm được
    2855

Ưu điểm:
    -vốn ít
    -thực phẩm dễ kiếm
    Cố gắng làm chất lượng,sạch sẽ, kiếm chỗ đông dân cư thì cũng khá đó.
    chắc bác bimsu nhà mình nấu bún bò giỏi lắm đây Copyright: www.CaravanViet.com

pvnguyen's Avatar
    pvnguyen đang offline Cố Đô Huế Xuyên Việt trở về trên đường HCM pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute pvnguyen has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    4,076
    Cảm ơn
    4,715
    Bạn đã nhận 8,458 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    3494

anh chỉ chỗ bán sữa tưoi cho em....mổi ngày cung cấp tầm 40-50 chai cho CV là đủ tiền ăn sáng !

có hoàng beer, PT-BB, tuanbeo, bac Sen . Mèu ướt làm thỏ Copyright: www.CaravanViet.com
    Bình mới...rượu cũ ! nhậu tiếp thôi .

26. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới pvnguyen

keodaichi (10-02-2010), Thy (10-02-2010)

tuấn béo's Avatar
    tuấn béo đang offline Hương Khê - Hà Tĩnh (Đg.HCM) Xuyên Việt trở về trên đường HCM tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    4,262
    Cảm ơn
    6,185
    Bạn đã nhận 7,510 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    3876

Chị Nhi: vợ em nấu bún bò cũng thuộc dạng có tiếng mà vợ em cũng thích mở 1 quán ăn nhỏ
    hay là . . . Copyright: www.CaravanViet.com
    Lời Khuyên: "Để giày đi được lâu bền: hãy bước dài hơn"

28. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới tuấn béo

NHI (10-02-2010)

BắcKieuPhong's Avatar
    BắcKieuPhong đang offline Cố Đô Huế Vòng cung Tây Bắc - Vượt đèo Pha Đin BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute BắcKieuPhong has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Jul 2009
    Đã chạy được
    3,031
    Cảm ơn
    4,872
    Bạn đã nhận 8,921 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    6151

Lúc thì tính mở quán cà phê, quán ăn, lúc lại tính mở cửa hàng VLXD, lúc lại tính mở cửa hàng quà tặng & rượu, cửa hàng VVP, công ty cho thuê xe ô tô tự lái?
    Bác mở VLxd!dù sao anh trailangthang nhà mình vẫn hào khí ngất trời!có thề giải quyết cho sư tẩu 20 tấn Xm gối đầu!tẩu lấy tiền đó đầu tư vào cái khác rồi.... Copyright: www.CaravanViet.com
    Sáng vờn Bướm,chiều nghịch Chim
    Đêm về lim dim tự sướng!(mở ảnh ra xem)

30. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới BắcKieuPhong

Thy (11-02-2010)

NHI's Avatar
    Tham gia từ
    Jan 2010
    Đã chạy được
    1,710
    Cảm ơn
    2,678
    Xăng tiết kiệm được
    1152

Trích Nguyên văn bởi tuấn béo Xem bài viết
    Chị Nhi: vợ em nấu bún bò cũng thuộc dạng có tiếng mà vợ em cũng thích mở 1 quán ăn nhỏ
    hay là . . .
    Hôm nào rãnh cho mình học nghề đi.Thích ăn bún bò mà nấu còn dỡ lắm.Chuyện kinh doanh chắc phải chờ tụi nhỏ lớn thêm 1 chút nữa Bác Tuấn ơi.Thật tình bây giờ thích nấu ăn hơn là nhổ R rồi Copyright: www.CaravanViet.com

32. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NHI

Thy (11-02-2010)

tuấn béo's Avatar
    tuấn béo đang offline Hương Khê - Hà Tĩnh (Đg.HCM) Xuyên Việt trở về trên đường HCM tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    4,262
    Cảm ơn
    6,185
    Bạn đã nhận 7,510 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    3876

Vâng bữa nào thứ 7 hay chủ nhật ghé nhà em nhé Copyright: www.CaravanViet.com
    Lời Khuyên: "Để giày đi được lâu bền: hãy bước dài hơn"

34. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới tuấn béo

NHI (10-02-2010)

GAB's Avatar
    GAB đang offline Tx.Gia Nghĩa (Đaknong) Xuyên Việt trở về - Miền Đông gian lao mà anh dũng GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute GAB has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    5,689
    Cảm ơn
    9,322
    Bạn đã nhận 11,328 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    4039

@ anh Gab, các Supper Mod: các bác nghĩ sao về ý tưởng CV có một quán ăn của riêng mình?
    Mong lắm thay! Nhưng gần Q10, Quận 3 thì tốt ..nếu mở ở Q7 thì ráng đợi vài năm chờ đường xá thông thoáng tí Copyright: www.CaravanViet.com

36. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới GAB

Panda (11-02-2010), Thy (11-02-2010)

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Bài mới trong
4 h | 12 h | 24 h | 2 ngày

Thông tin Chủ đề

Thành viên đang xem Chủ đề này

Hiện tại có 1 người đang xem chủ đề. (0 Thành viên và 1 Khách)