Bài mới trong
4 h | 12 h | 24 h | 2 ngày

+ Trả lời chủ đề + Gửi Ðề Tài Mới
kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài: Gary Moore- cây guitar solo nổi tiếng của thể loại nhạc Blue Rock

bimsu's Avatar
    bimsu đang offline   XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Nov 2008
    Đã chạy được
    16,645
    Cảm ơn
    17,998
    Bạn đã nhận 50,884 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    41973

Gary Moore- cây guitar solo nổi tiếng của thể loại nhạc Blue Rock

Gary Moore là 1 cây Guitar solo (trong ban nhạc Rock) nổi tiếng ở Châu Âu với thể loại nhạc Blue- Rock. BR là 1 thể loại nhạc pha trộn giữa những khúc Tùy hứng của nhạc Blue với thể loại nhạc Rock & Roll. Tâm điểm âm thanh của nhạc BR được tạo bởi Guitar điện, Guita bass và bộ Trống, mà trong đó cây guitar điện luôn luôn được gắn với bộ khuếch đại để cho ra những âm thanh đặc trưng: méo tiếng, ngân rung dài… Album "Ballads & Blues" - 1982-1994 của GM, là 1 album tập hợp các bản ghi âm của Gary Moore trong giai đoạn này. Những bản Ballads tùy hứng được phối âm theo thể loại BR thật sự cuốn hút người nghe, những lời tình cảm chỉ nhẹ nhàng lúc dạo dầu và càng về sau thì càng dâng trào, gào thét như những con tim đang ứa máu. Quen nghe Pop ballads mà chuyển sang nghe Blue Rock ballads thì sẽ thật sự shock, nhưng lại là shock thán phục về 1 thể loại Nhạc tuyệt vời mà các Nhạc sĩ Châu âu có thể sản sinh ra được.

Album " Ballads & Blues - 1982-1994" - Gary Moore

Track listing
    1. "Always Gonna You" – 3:54
    2. "Still Got the Blues" – 4:10
    3. "Empty Rooms" – 4:15
    4. "Parisienne Walkways" – 6:47
    5. "One Day"(previously unreleased) – 4:00
    6. "Separate Ways" – 4:54
    7. "Story of the Blues" – 6:39
    8. "Crying in the Shadows" – 5:00
    9. "With (Remember)"(previously unreleased) – 7:05
    10. "Midnight Blues" – 4:58
    11. "Falling in with You" (`83 single remix) – 4:05
    12. "Jumpin' at Shadows" – 4:21
    13. "Blues for Narada"(instrumental, previously unreleased) – 7:40
    14. "Johnny Boy" – 3:11

http://www.mediafire.com/?sharekey=4...d2312f990c3b1b

Copyright: www.CaravanViet.com

2. Có 5 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới bimsu

cỏnon (02-04-2009), NiceAnh (10-05-2009), Sên (02-04-2009), tuanden (17-07-2009)

Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    10
    Cảm ơn
    5
    Bạn đã nhận 26 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    0

Ðề: Gary Moore- cây guitar solo nổi tiếng của thể loại nhạc Blue Rock

Bác Su ơi ! List trên mediafire có 11 bản thui bác ! Mà bản số 8 em down 5-3 lần mà cứ gặp lỗi hoài ! Bác kiểm tra giúp em cái !
    Tay rocker Gary Moore gốc Bắc Ailen của Skid Row em kiếm đỏ con mắt thì ...
    hehe ... đúng là ' buồn ngũ gặp chiếu manh ' rùi ! Hàng ' hiếm ' nhe bác !
    Cảm ơn bác ! Copyright: www.CaravanViet.com

bimsu's Avatar
    bimsu đang offline   XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute bimsu has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Nov 2008
    Đã chạy được
    16,645
    Cảm ơn
    17,998
    Xăng tiết kiệm được
    41973

Cám ơn Chiến hữu Musik đã phát hiện. Qua đây e mới Chat được với bác nha. Đã upload lại bài số 8 theo link sau đây bác Conon ạ. Bác cho e số Cầm chân hay email của bác đê.
    http://www.mediafire.com/?sharekey=4...88adfce9dd5736 Copyright: www.CaravanViet.com

5. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới bimsu

cỏnon (03-04-2009)

Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    10
    Cảm ơn
    5
    Bạn đã nhận 26 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    0

Cảm ơn bác Su !
    Hình như mediafire thỉnh thoảng bị ' điên ' với cái lỗi này !
    Click vào link nó cứ báo lỗi :

NOTICE : No servers are currently available with the requested data on them.Please retry your request in moment.

Em thử lại nhiều lẫn vẫn thế !
    Cứ bị nó là em pótay ! Dù sao cũng cảm ơn bác đã up lại giùm em ! Copyright: www.CaravanViet.com
    thay đổi nội dung bởi: cỏnon, 10-04-2009 lúc 22:47 PM

7. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới cỏnon

bimsu (03-04-2009)

bimsu's Avatar
    Tham gia từ
    Nov 2008
    Đã chạy được
    16,645
    Cảm ơn
    17,998
    Xăng tiết kiệm được
    41973

Hê hê, vậy là thằng Mediafire đang dọn dẹp vệ sinh thui bác , lúc khác bác down lại xem sao ! Copyright: www.CaravanViet.com

Trocrau's Avatar
    Trocrau Guest

Trích Nguyên văn bởi bimsu Xem bài viết
    Gary Moore là 1 cây Guitar solo (trong ban nhạc Rock) nổi tiếng ở Châu Âu với thể loại nhạc Blue- Rock. BR là 1 thể loại nhạc pha trộn giữa những khúc Tùy hứng của nhạc Blue với thể loại nhạc Rock & Roll. Tâm điểm âm thanh của nhạc BR được tạo bởi Guitar điện, Guita bass và bộ Trống, mà trong đó cây guitar điện luôn luôn được gắn với bộ khuếch đại để cho ra những âm thanh đặc trưng: méo tiếng, ngân rung dài… Album "Ballads & Blues" - 1982-1994 của GM, là 1 album tập hợp các bản ghi âm của Gary Moore trong giai đoạn này. Những bản Ballads tùy hứng được phối âm theo thể loại BR thật sự cuốn hút người nghe, những lời tình cảm chỉ nhẹ nhàng lúc dạo dầu và càng về sau thì càng dâng trào, gào thét như những con tim đang ứa máu. Quen nghe Pop ballads mà chuyển sang nghe Blue Rock ballads thì sẽ thật sự shock, nhưng lại là shock thán phục về 1 thể loại Nhạc tuyệt vời mà các Nhạc sĩ Châu âu có thể sản sinh ra được.

Album " Ballads & Blues - 1982-1994" - Gary Moore

Track listing
    1. "Always Gonna You" – 3:54
    2. "Still Got the Blues" – 4:10
    3. "Empty Rooms" – 4:15
    4. "Parisienne Walkways" – 6:47
    5. "One Day"(previously unreleased) – 4:00
    6. "Separate Ways" – 4:54
    7. "Story of the Blues" – 6:39
    8. "Crying in the Shadows" – 5:00
    9. "With (Remember)"(previously unreleased) – 7:05
    10. "Midnight Blues" – 4:58
    11. "Falling in with You" (`83 single remix) – 4:05
    12. "Jumpin' at Shadows" – 4:21
    13. "Blues for Narada"(instrumental, previously unreleased) – 7:40
    14. "Johnny Boy" – 3:11

http://www.mediafire.com/?sharekey=4...d2312f990c3b1b

À há!Garry Moore,bạn thân từ nhỏ với Klauss Meiner.Sau đó vì tranh tài với nhau mà chúng sanh tín đồ Zốck được hưởng tới 2 band :một của GM và một là Scorpion mà KM thủ guitare lead Copyright: www.CaravanViet.com

10. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Trocrau

Vạn Dặm (09-04-2009)

trailangthang's Avatar
    trailangthang đang offline Bình Dương (QL13) XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    11,216
    Cảm ơn
    12,585
    Bạn đã nhận 14,995 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    4762

Nhà có cái đĩa gốc này lâu lắm rồi mà quăng mất đâu, nhờ bác bimsu lại được nghe lại.
    Sắp để dành đủ tiền làm 1 cái dàn để nghe nhạc rồi... Copyright: www.CaravanViet.com

+ Trả lời chủ đề
Bài mới trong
4 h | 12 h | 24 h | 2 ngày

Thông tin Chủ đề

Thành viên đang xem Chủ đề này

Hiện tại có 1 người đang xem chủ đề. (0 Thành viên và 1 Khách)