Bài mới trong
4 h | 12 h | 24 h | 2 ngày

+ Trả lời chủ đề + Gửi Ðề Tài Mới
Trang 1/4 1 2 3 4 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 20 trên 62

Ðề tài: Hưởng ứng Giờ Trái Đất

nhonks's Avatar
    nhonks đang offline Cưỡi ngựa Tạm biệt nhé Saigon, Xuyên Việt đây! nhonks is an unknown quantity at this point
    Tham gia từ
    Feb 2009
    Đã chạy được
    29
    Cảm ơn
    5
    Bạn đã nhận 30 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    0

Hưởng ứng Giờ Trái Đất

Chào gia đình cv, thông điệp mình gửi đến là mong tất cả thành viên của đại gia đình cv chúng ta hãy tham gia hưởng ứng Giờ Trái Đất vào lúc 20:30phut ngày 28-03-2009 là tắt đèn và các thiết bị điện không cần thiết trong một giờ nhân sự kiện Giờ Trái đất 2009, sự kiện mà đất nước chúng ta tham gia năm đầu tiên. chúng ta nên kêu gọi gia đình, bạn bè hãy hưởng ứng. Copyright: www.CaravanViet.com

2. Có 5 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới nhonks

C'estlavie (21-03-2009), thaytunuicaudautieng (27-03-2009), Vạn Dặm (09-02-2009), vmm (14-02-2009), vothangdau (09-02-2009)

trailangthang's Avatar
    trailangthang đang offline Bình Dương (QL13) XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute trailangthang has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    11,216
    Cảm ơn
    12,585
    Bạn đã nhận 14,995 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    4760

Ðề: Hưởng ứng Giờ Trái Đất

Đến gần ngày bác nhớ nhắc mọi người nha. Em thử ghe theo bác xem sao??? Copyright: www.CaravanViet.com

4. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới trailangthang

thaytunuicaudautieng (27-03-2009)

Ducko's Avatar
    Ducko đang offline   Xuyên Việt trở về - Miền Đông gian lao mà anh dũng Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    5,737
    Cảm ơn
    4,510
    Bạn đã nhận 10,976 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    9105

Em thấy cái thiết bị tiêu tốn điện nhiều nhất của nhà Caravan mình là cái... server á bác. Bữa đó mình tắt quách hihihihi Copyright: www.CaravanViet.com

6. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Ducko

SaigonGuide® (10-02-2009), thaytunuicaudautieng (27-03-2009)

NNGHIA™'s Avatar
    NNGHIA™ đang offline Bình Dương (QL13) XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Sep 2008
    Đã chạy được
    10,289
    Cảm ơn
    6,133
    Bạn đã nhận 15,997 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    9569

Em sợ lúc đó mà mình tắt đi nhỡ các nhà máy thủy điện lại Overload thừa thì tèo. Kiểu các hãng xe đang sản xuất bình thường, thậm chí thiếu hàng, tự dưng lạm phát làm dân cũng kiểu TẠM DỪNG mua xe thành ra xe ế hàng loạt. phải thuê cả bãi rác để chứa xe ý. Copyright: www.CaravanViet.com
    ======================================
    Ở Việt Nam người ta chỉ bỏ tiền để mua một số phần mềm trên 40 kg thôi, còn phần mềm máy tính thì miễn phí...
    (Giáo sư Xoay)

8. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NNGHIA™

NNGHIA™'s Avatar
    NNGHIA™ đang offline Bình Dương (QL13) XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute NNGHIA™ has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Sep 2008
    Đã chạy được
    10,289
    Cảm ơn
    6,133
    Xăng tiết kiệm được
    9569

Các bác nào đang lái xe thì ko được đúng giờ tắt đèn xe đâu nhá, vì lúc đó nhỡ bác gác đèn cũng vui tính cho đèn đường cũng tắt lịm, không khéo lại to chuyện Copyright: www.CaravanViet.com
    Ở Việt Nam người ta chỉ bỏ tiền để mua một số phần mềm trên 40 kg thôi, còn phần mềm máy tính thì miễn phí...
    (Giáo sư Xoay)

10. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NNGHIA™

Ducko's Avatar
    Ducko đang offline   Xuyên Việt trở về - Miền Đông gian lao mà anh dũng Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute Ducko has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    5,737
    Cảm ơn
    4,510
    Xăng tiết kiệm được
    9105

Theo cục thống kê, chỉ riêng trong tùan đầu tháng 1 năm 2010 dân số tòan cầu đã có một mức tăng vọt khủng khiếp không theo quy luật gì cả và không thể lý giải nổi. Các nhà khoa học vẫn đang nghiên cứu để tìm ra câu trả lời cho hiện tượng trên. Copyright: www.CaravanViet.com

12. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Ducko

phiiu (10-02-2009), thaytunuicaudautieng (27-03-2009)

tuấn béo's Avatar
    tuấn béo đang offline Hương Khê - Hà Tĩnh (Đg.HCM) Xuyên Việt trở về trên đường HCM tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute tuấn béo has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    4,262
    Cảm ơn
    6,185
    Bạn đã nhận 7,510 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    3876

ack ack mới hồi chiều đọc xong thông tin này tính tối nay về post lên giờ về đã thấy có rồi
    đang suy thoái kinh tế nhà nước khuyến khích tiêu dùng mà nay lại kêu tiết kiệm. thôi thì anh em ta cũng cố gắng hưởng ứng đê. tắt điện 1 tiếng tiết kiệm được 5000 mua đàn cầy đốt 1 tiếng hết 10.000 hic hic hic
    wellcom bác nhôm KS Copyright: www.CaravanViet.com
    Lời Khuyên: "Để giày đi được lâu bền: hãy bước dài hơn"

14. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới tuấn béo

Ducko's Avatar
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    5,737
    Cảm ơn
    4,510
    Xăng tiết kiệm được
    9105

Một bài viết rất nghiêm túc của bác Nhonks mà anh em đem ra quậy từa lưa, mong bác xá tội. Tụi em bị cái mồm miệgn đầu óc đều có vấn đề, cái gì mà không xuyên tạc được là chịu không nổi, bác bỏ quá cho. Em cũng rất ủng hộ chương trình này. Bữa đó em ra cột đèn đầu xóm cúp cầu dao tổng lun!
    (Ack ack, chứng nào tật nấy, nói một câu dàng hòang nghiêm túc là không chịu được) Copyright: www.CaravanViet.com

16. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Ducko

nhonks (09-02-2009), thaytunuicaudautieng (27-03-2009)

sbsc's Avatar
    sbsc đang offline   Đường ven biển, đồi cát vàng Mũi né sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute sbsc has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    333
    Cảm ơn
    174
    Bạn đã nhận 642 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    0

Thấy vụ này là lạ, em mạn phép cọp từ Wiki nội dung sự kiện này:
    Giờ Trái Đất (tiếng Anh: Earth Hour) là một sự hiện quốc tế khuyên các hộ gia đình và cơ sở kinh doanh tắt đèn điện và các thiết bị điện không ảnh hưởng lớn đến sinh hoạt trong một giờ đồng hồ vào lúc 8 đến 9 giờ tối (giờ địa phương) ngày 29 Tháng Ba hàng năm. Mục đích của sự kiện này nhằm đề cao việc tiết kiệm điện năng và vì vậy làm giảm lượng khí thải carbon, gây ra hiệu ứng nhà kính. Việc này cũng giúp làm giảm ô nhiễm ánh đèn, và trong năm 2008, sự kiện này cũng trùng khớp với thời gian bắt đầu của Tuần lễ Quốc gia về Bầu trời tối (National Dark Sky Week) ở Hoa Kỳ.
    Vậy là có cớ đi nhậu òi, cúp điện thì nóng lắm với lại hok có tivi koi nên đi nhậu! Copyright: www.CaravanViet.com
    thay đổi nội dung bởi: sbsc, 09-02-2009 lúc 20:16 PM

18. Có 6 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới sbsc

haichien (28-03-2009), SaigonGuide® (10-02-2009), thaytunuicaudautieng (27-03-2009), Vạn Dặm (09-02-2009), vmm (14-02-2009), vothangdau (09-02-2009)

ptq's Avatar
    ptq đang offline Xe môtô Ôi Nhatrang, biển xanh cát trắng ptq has a spectacular aura about ptq has a spectacular aura about ptq has a spectacular aura about
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    520
    Cảm ơn
    360
    Bạn đã nhận 589 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    70

Vậy là mình có cớ đi off rồi bác trưởng ban ơi Copyright: www.CaravanViet.com

20. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới ptq

Vạn Dặm's Avatar
    Vạn Dặm đang offline Bình Dương (QL13) XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute Vạn Dặm has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    14,074
    Cảm ơn
    24,242
    Bạn đã nhận 16,820 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    12133

Em phải đi mua mấy cái đèn lồng giống như ở Hội an mới được. Copyright: www.CaravanViet.com
    KHÔNG NÊN HOÃN CÁI SỰ SUNG SƯỚNG ĐÓ LẠI...

www.nguyenankhang.com

22. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Vạn Dặm

daothoat's Avatar
    daothoat đang offline Cố Đô Huế Xuyên Việt trở về trên đường HCM daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute daothoat has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    4,076
    Cảm ơn
    1,016
    Bạn đã nhận 14,316 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    8449

Chào gia đình cv, thông điệp mình gửi đến là mong tất cả thành viên của đại gia đình cv chúng ta hãy tham gia hưởng ứng Giờ Trái Đất vào lúc 20:30phut ngày 28-03-2009 là tắt đèn và các thiết bị điện không cần thiết trong một giờ nhân sự kiện Giờ Trái đất 2009, sự kiện mà đất nước chúng ta tham gia năm đầu tiên. chúng ta nên kêu gọi gia đình, bạn bè hãy hưởng ứng
    OK em hưởng ứng vì ý nghĩa lớn lao của chương trình này . Copyright: www.CaravanViet.com

24. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới daothoat

NGUYỄN HÙNG's Avatar
    NGUYỄN HÙNG đang offline Cố Đô Huế Vòng cung Tây Bắc Tổ quốc NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    2,651
    Cảm ơn
    2,870
    Bạn đã nhận 4,504 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    2096

em cũng sẽ hửong ứng với các bác
    Em xin phép chuyển cái bài này qua nơi khác
    @nhonks: Bác vui lòng đọc kỹ nội qui trước khi post bài nhe, ở khu vực này không dành cho các thành vien post bài. Chúc bác vui với anh em CV Copyright: www.CaravanViet.com

c'est la vie!!

26. Có 2 thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NGUYỄN HÙNG

nhonks (10-02-2009), thaytunuicaudautieng (27-03-2009)

Bống Bang's Avatar
    Bống Bang đang offline Bình Dương (QL13) XV1 rồi - Chuẩn bị xuyên miền Tây thôi! Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute Bống Bang has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Oct 2008
    Đã chạy được
    12,317
    Cảm ơn
    17,149
    Bạn đã nhận 38,317 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    24737

Trích Nguyên văn bởi sbsc Xem bài viết
    Vậy là có cớ đi nhậu òi, cúp điện thì nóng lắm với lại hok có tivi koi nên đi nhậu!
    He he he... em tưởng cúp điện không có ti vi, ko có internet thì làm việc khác, gia tăng dân số chẳng hạn.... Copyright: www.CaravanViet.com

Điệu đà... hời hợt... đỏng đảnh... phù phiếm...

28. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Bống Bang

NGUYỄN HÙNG's Avatar
    NGUYỄN HÙNG đang offline Cố Đô Huế Vòng cung Tây Bắc Tổ quốc NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute NGUYỄN HÙNG has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    May 2008
    Đã chạy được
    2,651
    Cảm ơn
    2,870
    Bạn đã nhận 4,504 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    2096

Trích Nguyên văn bởi Bống Bang Xem bài viết
    He he he... em tưởng cúp điện không có ti vi, ko có internet thì làm việc khác, gia tăng dân số chẳng hạn....
    Đúng là chiên da nghĩ bậy Copyright: www.CaravanViet.com

c'est la vie!!

30. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NGUYỄN HÙNG

phiiu's Avatar
    phiiu đang offline Lao Bảo (Quảng Trị) Xuyên Việt trở về - Thăm cửa khẩu Lao Bảo phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute phiiu has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Dec 2008
    Đã chạy được
    4,674
    Cảm ơn
    4,940
    Bạn đã nhận 4,530 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    3423

Trích Nguyên văn bởi Bống Bang Xem bài viết
    He he he... em tưởng cúp điện không có ti vi, ko có internet thì làm việc khác, gia tăng dân số chẳng hạn....
    Hic..hic.. Ms Bống Bang đã có câu trả lời cho Mr Ducko

Trích Nguyên văn bởi Ducko Xem bài viết
    Theo cục thống kê, chỉ riêng trong tùan đầu tháng 1 năm 2010 dân số tòan cầu đã có một mức tăng vọt khủng khiếp không theo quy luật gì cả và không thể lý giải nổi. Các nhà khoa học vẫn đang nghiên cứu để tìm ra câu trả lời cho hiện tượng trên.
    Copyright: www.CaravanViet.com
    Cứ hồn nhiên, vô tư và dữ dội…nếu ko, chả còn là con gái Hải Phòng!

32. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới phiiu

Traveller's Avatar
    Traveller đang offline Xe môtô Qua Đèo Cả, biển Vũng rô xanh biếc Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute Traveller has a reputation beyond repute
    Tham gia từ
    Jun 2008
    Đã chạy được
    656
    Cảm ơn
    700
    Bạn đã nhận 1,257 lời cảm ơn
    Xăng tiết kiệm được
    903

Trích Nguyên văn bởi Ducko Xem bài viết
    Theo cục thống kê, chỉ riêng trong tùan đầu tháng 1 năm 2010 dân số tòan cầu đã có một mức tăng vọt khủng khiếp không theo quy luật gì cả và không thể lý giải nổi. Các nhà khoa học vẫn đang nghiên cứu để tìm ra câu trả lời cho hiện tượng trên.
    Chắc là mọi người tiết kiệm... BCS Copyright: www.CaravanViet.com

34. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới Traveller

NNGHIA™'s Avatar
    Tham gia từ
    Sep 2008
    Đã chạy được
    10,289
    Cảm ơn
    6,133
    Xăng tiết kiệm được
    9569

Up cái này lên đầu cho Nhà Daothoat còn tính ngày làm thằng Ku nữa Copyright: www.CaravanViet.com
    (Giáo sư Xoay)

36. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NNGHIA™

NNGHIA™'s Avatar
    Tham gia từ
    Sep 2008
    Đã chạy được
    10,289
    Cảm ơn
    6,133
    Xăng tiết kiệm được
    9569

Cái này của năm ngoái nhá ( 2008 )

20g thứ bảy (29-3) đánh dấu một sự kiện quan trọng tại hơn 380 thành phố và thị trấn ở 35 quốc gia trên thế giới. Trong suốt một giờ, ánh sáng rực rỡ của đèn điện đã nhường chỗ cho ánh nến lung linh khi gần 100 triệu người tắt điện để hưởng ứng "Giờ Trái đất".

Cùng thời điểm kể trên, nếu bạn ghé thăm trang chủ Google của một số quốc gia như Argentina, Bolivia, Colombia, Canada, Đan Mạch, Ai Len, Anh Quốc hoặc Hoa Kỳ, bạn sẽ thấy một giao diện màu đen thay cho giao diện thường thấy của Google nhằm hưởng ứng Giờ Trái đất.

Chiến dịch "Giờ Trái đất" do Quĩ Bảo vệ động vật hoang dã (WWF) phát động tại Úc từ năm ngoái, khuyến khích công chúng tắt điện trong một giờ để nâng cao nhận thức về tình trạng biến đổi khí hậu.

Theo Reuters, trong năm đầu tiên đã thu hút 2,2 triệu người Sydney. Sang năm thứ hai, "Giờ Trái đất" đã vượt khỏi biên giới nước Úc, trở thành một màn trình diễn domino đẹp mắt từ đông sang tây bán cầu, tuần tự vào lúc 20g ở từng địa phương. Suva ở Fiji và Christchurch ở New Zealand là hai thành phố khai mạc cho chương trình năm nay.

Tại thủ đô Bangkok (Thái Lan), nhiều khu thương mại, panô quảng cáo và ngôi chùa Wat Arun nổi tiếng đã tắt điện trong 60 phút. Đối với hàng triệu người Philippines lần đầu tiên tham gia chiến dịch "Giờ Trái đất", động thái này có ý nghĩa vô cùng quan trọng trong bối cảnh giá năng lượng tăng, nguy cơ khủng hoảng lương thực cận kề, hiện tượng thời tiết bất thường và tình trạng ô nhiễm môi trường tồi tệ. Trong khi đó, các chuyên gia của những tập đoàn công nghệ thông tin hàng đầu có trụ sở tại Ấn Độ như Infosys, Wipro, Microsoft và Intel đã được "ngồi chơi xơi nước" thoải mái trong một giờ khi những bộ máy không nghỉ này đồng loạt tắt hết các thiết bị điện.

Ở tây bán cầu, Hi Lạp - quốc gia có đồng hồ chạy sớm hơn một giờ so với phần lớn các nước châu Âu - đã trở thành nước đầu tiên hưởng ứng "Giờ Trái đất" trên châu lục này. Tiếp theo đó là các tòa nhà chính phủ ở Anh, những tòa lâu đài ở Thụy Điển và Đan Mạch, tòa nhà quốc hội ở Hungary và một loạt danh thắng ở Ba Lan.

Sau khi vượt Đại Tây Dương, "Giờ Trái đất" đã diễn ra những hoạt động cuối cùng tại Canada và Mỹ. Ghi danh vào những công trình kiến trúc nổi tiếng thế giới hưởng ứng tắt điện trong 60 phút có tòa tháp truyền hình CN cao 553m ở Toronto (Canada), tòa tháp chọc trời Sears ở Chicago và cây cầu Golden Gate ở San Francisco (Mỹ). Hưởng ứng chiến dịch này, màu nền trang chủ của dịch vụ tìm kiếm Google cũng đã được chuyển từ trắng sang đen với thông điệp: "Chúng tôi đã tắt đèn. Bây giờ đến lượt bạn!".

Theo bảng đếm điện tử trên trang web http://www.earthhour.org/, năm nay có hơn 20.000 doanh nghiệp đăng ký hưởng ứng "Giờ Trái đất", trong đó nhiều doanh nghiệp cam kết cắt giảm khí thải cacbon dài hạn. Greg Bourne, giám đốc điều hành WWF ở Úc, dự đoán có gần 100 triệu người trên thế giới tham gia chiến dịch "Giờ Trái đất" năm nay. "Tôi hi vọng sang năm thứ ba, chúng tôi có thể huy động 1 tỉ người tham gia. Nếu kêu gọi được từ 1/7 - 1/5 dân số toàn cầu thực hiện "Giờ Trái đất", đó sẽ là một thông điệp gửi đến các chính phủ rằng chúng tôi muốn hành động mạnh mẽ hơn" - ông Bourne tuyên bố.

Dù việc tắt điện trong một giờ có tác dụng rất ít đối với việc cắt giảm khí thải nhà kính (năm ngoái, Sydney giảm khoảng 10,2% khí thải cacbon trong giờ tắt điện), nhưng ban tổ chức khẳng định sự tham gia của đông đảo người dân trên thế giới thể hiện rằng dân chúng toàn cầu đang ngày càng tỏ ra trách nhiệm hơn với vấn đề khủng hoảng khí hậu.

Copy from I Gúc Gờ Copyright: www.CaravanViet.com
    (Giáo sư Xoay)

38. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NNGHIA™

NNGHIA™'s Avatar
    Tham gia từ
    Sep 2008
    Đã chạy được
    10,289
    Cảm ơn
    6,133
    Xăng tiết kiệm được
    9569

Khi Cả thế giới đi ngủ hay

when the light go out

Toàn cảnh Sydney trong Giờ Trái đất. Ảnh: Wikipedia.
    Đấu trường Colosseum khi không có ánh điện. Ảnh: Wikipedia.

Ánh điện tắt trên Cầu Cảng Sydney. Ảnh: Wikipedia.

Toàn cảnh thành phố Toronto trước và trong thời khắc Earth Hour. Ảnh: Flickr

Giờ Trái đất ở Pearth (Australia). Ảnh: Flickr.

Quảng trường Thành phố ở Vancouver, Canada. Ảnh: Flickr.

Tháp CN ở Canada. Ảnh: Flickr.

Trong đêm diễn ra Giờ Trái đất, bên cạnh việc tham gia các hoạt động ngoài trời...

... người dân còn được khuyến khích dùng các loại nến thân thiện với môi trường. Ảnh: Flickr.

Ngay cả màn hình của trang tìm kiếm Google cũng là một màu đen với dòng chữ: "Chúng tôi đã tắt bớt ánh sáng và giờ đến lượt bạn". Ảnh: Wikipedia.

Cọp pi của chú VNECopyright: www.CaravanViet.com
    (Giáo sư Xoay)

40. Thành viên đã gửi lời cảm ơn tới NNGHIA™

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 1 2 3 4 cuốicuối
Bài mới trong
4 h | 12 h | 24 h | 2 ngày

Thông tin Chủ đề

Thành viên đang xem Chủ đề này

Hiện tại có 1 người đang xem chủ đề. (0 Thành viên và 1 Khách)